ਪੰਜਾਬ Headlines

15 ਜੂਨ ਤੋਂ 30 ਜੂਨ ਤਕ ਚੰੜੀਗੜ ਵਿੱਚ ਪਾਣੀ ਦੀ ਬਰਬਾਦੀ ਤੇ ਲਗੇਗਾ ਜੁਰਮਾਨਾ

ਚੰੜੀਗੜ ਦੇ ਐਮ ਸੀ ਨੇ ਪਾਣੀ ਦੀ ਬਰਬਾਦੀ ਕਰਨ ਵਾਲਆ ਤੇ 5000 ਰੁਪਏ ਦਾ ਜੁਰਮਾਨਾ ਲਗਾਇਆ ਹੈ । 15 ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੋਂ 30 ਜੂਨ ਤਕ ਪਾਣੀ ਦੀ ਬਰਬਾਦੀ ਕੲਨ ਵਾਲੇ ਨੂੰ ਭਰਨਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ ਜੁਰਮਾਨਾ ਅਤੇ ਪਾਣੀ ਦਾ ਕੁਨੇਕਸ਼ਨ ਵੀ ਗੁਆ ਸਕਦਾ ਹੈ ।
ਅਣਜਾਣੇ ਵਿੱਚ ਪਾਣੀ ਬਰਬਾਦੀ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ , ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਪਾਇਪ ਜਾਂ ਪਾਣੀ ਦੀ ਸਟੋਰੇਜ ਟੈਂਕੀ ਵਿੱਚ ਲੀਕ ਹੋਣ , ਉਲੰਘਣਾ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਨੂੰ ਦੋ ਦਿਨਾਂ ਦਾ ਨੋਟਿਸ ਮਿਲੇਗਾ । ਪਾਲਣਾ ਨਾ ਕਰਨ ਦੀ ਸੂਰਤ ਵਿੱਚ ਜੁਰਮਾਨਾ ਲਗਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ । ਪਾਇਪ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਕੇ ਕਾਰਾਂ ਧੋਣ ਜਾਂ ਲਾਅਨ ਨੂੰ ਨੂੰ ਪਾਣੀ ਦੇਣ ਦੀ ਸੂਰਤ ਵਿੱਚ ਮੌਕੇ ਤੇ ਹੀ ਚਲਾਨ ਕਟਿੱਆ ਜਾਵੇਗਾ । ਜੇਕਰ ਜੁਰਮਾਨਾ ਅਦਾ ਨਹੀ ਕੀਤਾ ਜਾਦਾ ਹੈ , ਤਾਂ ਇਸਨੂੰ ਪਾਣੀ ਦੇ ਬਿੱਲ ਵਿੱਚ ਜੋੜ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ।
ਜਾਂਚ ਕਰਨ ਲਈ ਚਾਰ ਟੀਮਾ ਡਿਊਟੀ ਤੇ ਰਹਿਣਗੀਆ । ਸੀਨੀਅਰ ਨਗਰ ਨਿਗਮ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ , ‘ਇੱਕ ਵਾਰ ਕੁਨੈਕਸ਼ਨ ਕੱਟਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ , ਉਹ ਉਦੋ ਤੱਕ ਬਹਾਲ ਨਹੀ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ , ਜਦੋ ਤੱਕ ਡਿਫਾਲਟਰ ਇੱਕ ਹਲਫਨਾਮੇ ਦੇ ਨਾਲ 5000 ਰੁਪਏ ਦਾ ਜੁਰਮਾਨਾ ਅਦਾ ਨਹੀ ਕਰਦਾ’ ।
ਪੰਚਕੂਲਾ ਵਿੱਚ ਵੀ ਹਰਿਆਣਾ ਸ਼ਹਿਰੀ ਵਿਕਾਸ ਪ੍ਰਧਿਕਰਨ ਪਾਣੀ ਦੀ ਬਰਬਾਦੀ ਕਰਦੇ ਪਾਏ ਗਏ ਸੀਨੀਅਰ ਨਗਰ ਨਿਗਮ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਉਹਨਾ ਨੂੰ ਚੇਤਾਵਨੀ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ , ‘ ਜੇਕਰ ਉਹ ਉਲਘਣਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਫੜੇ ਗਏ ਤਾਂ ਉਨਾਂ ਨੂੰ 5,000 ਰੁਪਏ ਦਾ ਚਲਾਨ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ । ਹੁਕਮਾਂ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਨਾ ਕਰਨ ਨਾਲ 5000 ਰੁਪਏ ਦਾ ਚਲਾਣ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ।
ਐਚਐਸਵੀਪੀ ਦੇ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਅਮਿਤ ਰਾਠੀ ਨੇ ਕਿਹਾ , ‘ ਲੋਕਾ ਨੂੰ ਸਵੇਰੇ ਆਪਣੇ ਵਾਹਨਾ ਨੂੰ ਧੋਣ ਲਈ ਸਿਰਫ ਬਾਲਟਿਆਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ । ਲਾਅਨ ਅਤੇ ਪੌਦਿਆਂ ਨੂੰ ਪਾਇਪਾਂ ਨਾਲ ਪਾਣੀ ਦੇਣ ਦੀ ਇਜਾਜਤ ਨਹੀ ਹੈ । ਨਿਵਾਸਿਆ ਨੂੰ ਇਹ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਉਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ਕਿ ਪਾਣੀ ਦੀਆਂ ਟੈਕਿਆਂ ਦੇ ੳਵਰਫਲੋ ਹੋਣ ਕਾਰਣ ਪਾਣੀ ਦੀ ਬਰਬਾਦੀ ਨਾ ਹੋਵੇ ਅਤੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਲੀਕ ਪਾਈਪ ਨੂੰ ਠੀਕ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ ।

Show More

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *